Thuốc Điều Trị Các Chứng Cảm Lạnh Và Cảm Cúm Glotadol F

Glotadol F làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như sung huyết mũi (nghẹt mũi), hắt hơi, sổ mũi, viêm mũi dị ứng, mề đay, ngứa mũi hay họng, ho, sốt, nhức đầu và đau nhức mình, nhức đầu kết hợp với viêm xoang.

Thuốc Điều Trị Các Chứng Cảm Lạnh Và Cảm Cúm Glotadol F

Glotadol F làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường

Công dụng của thuốc Glotadol F

Làm giảm nhanh chóng các triệu chứng do cảm lạnh và cảm cúm thông thường như sung huyết mũi (nghẹt mũi), hắt hơi, sổ mũi, viêm mũi dị ứng, mề đay, ngứa mũi hay họng, ho, sốt, nhức đầu và đau nhức mình, nhức đầu kết hợp với viêm xoang.

Thành phần

Paracetamol: 500mg, Phenylephrin Hydroclorid: 7.5mg, Loratadin: 5mg, Dextromethorphan Hydrobromid:15mg, tá dược vừa đủ 1 viên.

Liều dùng và cách dùng

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên/lần, 2 lần/ ngày.
Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: Nửa liều người lớn.
Trẻ em dưới 6 tuổi: Theo chỉ dẫn của Bác sĩ.
Nên uống thuốc trong bữa ăn hoặc sau bữa ăn.

Chống chỉ định

Quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
Suy gan hay suy thận nặng, thiếu Glucose 6-Phosphat Dehydrogenase.
Cường giáp nặng, bệnh tim mạch hay động mạch vành nặng, tăng huyết áp nặng, nhanh tâm thất, dùng chung hay trong vòng 14 ngày sau khi ngưng dùng các thuốc ức chế Monoamin Oxydase.
Đang dùng các thuốc ức chế Monoamin Oxydase, trẻ em dưới 2 tuổi.

Thận trọng

Paracetamol nên được dùng thận trọng trên người nghiện rượu, bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu. Không uống rượu trong thời gian dùng thuốc.
Nên thận trọng khi dùng Phenylephrin trên người có bệnh tim mạch, tăng huyết áp, Glaucom góc hẹp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường, phình động mạch chủ, xơ vữa động mạch, người già trên 60 tuổi.
Thận trọng khi dùng Loratadin cho người bị suy gan hay thiểu năng thận, xuất hiện những nốt phát ban có màu bất thường, thâm tím hay giộp da mà không ngứa, người già, trẻ em dưới 2 tuổi.
Tránh uống rượu bia trong thời gian điều trị.

Mua thuốc Glotadol F ở đâu?

Nhathuocsuckhoe.com cam kết cung cấp các sản phẩm Thuốc Glotadol F trị các chứng cảm lạnh và cảm cúm chính hãng 100%. Để đặt hàng, quý khách có thể lựa chọn một trong các hình thức sau:

– Mua hàng online tại website: nhathuocsuckhoe.com

– Mua hàng trực tiếp tại địa chỉ:

  • Hà Nội:
    – 129 Tây Sơn, Đống Đa, Hà Nội
    – 692 Quang Trung, Hà Đông, Hà Nội
  • Hồ Chí Minh: Số 62, Yên Đỗ, Phường 1, Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

– Liên hệ tới số hotline: 024.6652.3810

Thông tin chi tiết

Tên sản phẩm: thuốc Glotadol F

Quy cách: Hộp 10 vỉ x 1 viên

Xuất xứ: Việt Nam

Nhà sản xuất: GLOMED

Để xa tầm tay trẻ em. Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
Nếu cần thêm thông tin xin hỏi ý kiến Bác sĩ.